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Tr%::um ina vituo vinne katika mikoa ya Pwani,
m.
mﬁﬁ: "ﬁm jengo la taasisi ni kuona

walugaj wana ml‘ll.lﬂ? bora na yenye kuleta tija
katika kukuza uchumi.
Alisem i inatumia teknolojia ya
wi Ma ambao wanastamili hali ya
hewa ya mkoan| Pwani .
"Iz:smyﬂuimma hudmuaﬁ ufugaji katika
mikoa ya Pwani na hata ngom - wanaofugwa
katika ‘maeneo hayo wanastahimili hali ya

hewa,"alisema
Teknolojia hiyo ya malisho
bora kwa mifugo yetu

tunaisambaza kwa wafugaji Ili 7
kila mfugaji aweze kufaidika

na teknolojia hiyo.

Mtafiti wa Mifugo,
Valentino Urasa

Aliongeza kuwa ngombe wanaofugwa
katika mikoa hiyo wanapatiwa malisho bora ih
watoe maziwa kwa wingl.

“Teknolojia hiyo ya malisho bora kw?
mifugo yetu tunaisambaza kwa wafugajl Il
kila mfugaji aweze kufaidika na teknolojia hiyo
"alisema.

Alisema jani la jumkao imekuwa mkombozi

wafugayi wengi.

Alisema wapo katika maonyesho hayo
kwa ﬂ'“l ya kutoa elimu kwa wafugaji na kutoa
teknolojia walizonazo.

Meafiti kutoka TALIRI, Walter Mongesho,

ma lengo la kufika katika maonyesho hayo

Na kama teknolojia zao zimeleta Uja kwa
Wﬂfmgajlr

“Tumekuja katika maonyesho haya il
E’ kama teknolojia tunazosambaza zinaleta
I kwa wafungsji wetuaisema. |
Zinagof, alisema kutokana na tafiti
ime_ranywa na TALIRI idadi ya vifo vya nyama
ui,.um"‘”,'ﬁuﬂ kutokana na teknolojia ya malisho
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Dar es Salaam. Baada ya zabuni ya
kumpata mkandarasi kutangazwa,
Wizara ya Mifugo na Uvuvi imesema
ukarabati wa Soko la Samaki Ferl
jijinl hapa utaanza mwezi huu.

Katika maandalizi ya awali, Waziri
wa Mifugo na Uvuvi, Mashimba
Ndaki akiambatana na naibu wake,
Abdallah Ulega walizungumza
na wafanyabiashara wa soko hilo

kujiandaa na ukarabati huo huku aki- &

wahakikishia kuwa hakuna atakayeo-
ndolewa

"Niwatoe hofu hakuna atakayeo-
ndolewa. Tutawahamisha kwa muda
kupisha ukarabati. Ukikamilika mtare-
|ea, tunatarajia kuanza kanda namba
moja na mbill ambazo zina changa-
moto,” alisema Ndaki

Akizungumzia siku 100 za Rais Samia
Suluhu Hassan madarakani, Ndaki
anasema kuna maboresho meng! ya
miundombinu yamefanyika kwenye
sekta ya uvuvi baharini hata kwenya
maziwa makuu. Hivi sasa. anasema
ujenzi wa mialo sita unaendelea Ziwa
Victoria. Soko la Samaki Mbamba
Bay wilayani Nyasa mkoani Ruvuma
na Sh50 bilioni zimetengwa kujenga
Bandari ya Uvuvi Mbegani, Bagamoyo.

“Serikali imenunua boti 12 na injini
sita za kupachika kuimarisha winzi wa
rasilimali za uvuvi na Taasisi ya Utafiti
wa Uvuvi imetoa taarifa kwa wavuyi
100 wa Bahari ya Hindi kuhusu maeneo
yenye samaki.” amesema Ndaki.

Il kuongeza upatikanaji wa samaki.
waziri anasema Serikali imetenga 5hi8
bilioni zitakazotumika kupanua miun-
dombinu ya vituo sita vya kuendeleza
ukuzaji viumbemaji vya Mwamapuli
(Tabora), Ruhila (Ruvuma), Kingolwira
(Morogoro), Nyengedi (Lindl), Machul
(Tanga), na Rubambagwe mkoani Gelta.
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Pia amesema Serikali inahamasisha
kilimo cha mwani katika maeneo ya
Mkinga (Tanga) na Mchinga (Lindi)
na wafugaji wa majongoo bahari wa
Bagamoyo wamenunuliwa vitendea
kazi vya Sh15 milioni

“Juni 22 mwaka huu, kwa mara ya
kwanza Mamlaka ya Kusimamia Uvuvi
wa Bahari Kuu (DSFA) ilikusanya Sh1.84
hilieni za malipo ya leseni za uvuvi
kutoka meli 22. Meli za kigeni zilisitisha
kuchukua leseni Tanzania tangu mwaka
2017718, hivyo Serikali kukosa mapato
na DSFA kushindwa kujiendesha,”
amesema.

Upande wa mifugo, Ndaki amesema -
“Serikall imechimba visima virefu viwili
mkoani Iringa, imekarabati mabwawa
matatu ya Chamakweza (Chalinze),
Kimokoua (Longido) na Narakauo
(Simanjiro) na kutenga hekta 32,044.21
wilayani Tanganyika, Nsimbo na Miele
kwa ajili ya malisho.”

Kuhakikisha mnyororo wa thamea
unakuw na tija zaidi, amesema
na ngozl 340 wa machinjio za Kinondonl
na Temeke wamepewa mafunzo
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